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MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA MKOA WA MBEYA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Mbeya na wilaya zake:

(i) Ngazi ya Mkoa

() (b)

Mvua (mm)

[ 1625.82-758.78
[]758.79 - 891.75
[ 891.76 - 1,024.72
Kielelezo I 1,024.73 - 1,157.68
[T Chini ya wastani hadi wastani I 1,157.69 - 1,290.65

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa Msimu (Novemba, 2021 - April, 2022) kwa mkoa wa Mbeya. (b) Ramani inayoonesha wastani wa
muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Mbeya. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa
mvua za mwezi Novemba hadi Aprili, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

o Kwa ujumla mvua za Chini ya wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mbeya.
e Moua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.

e Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - April, 2022)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Mbeya. Mvua
zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021 na kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MBEYA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbeya.

Mkoa wa Mbeva

22 Wilava ya Mbeva

Kieldexzo 7
B8 Chex ya Wastam hadh Wastas

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mbeya, Mbeya.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mbeya.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
muwezi Novemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wiakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya moua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mbeya

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Mbeya ni milimita 1020
hadi 1160.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima  wanashauriwa  kutumia  mbinu  bora
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA KYELA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kyela.

Mkoa wa Mbeva

Wilaya ya Kyela

Kiddezo N
B Chene ya Wastani hadi Wastans . y

\

A

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Kyela, Mbeya.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kyela.

o Mvoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
muwezi Novemba, 2021.

o Muoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya moua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Kyela

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Kyela ni milimita 1150
hadi 1290.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima  wanashauriwa  kutumia  mbinu  bora
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA CHUNYA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chunya.

MEkoa wa Mbeva

Wilaya va Chunva

Kidelezo P
B0 Chars yva Wastani hadi Wastant - §

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Chunya, Mbeya.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chunya.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
muwezi Novemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya moua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Chunya

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Chunya ni milimita 890
hadi 1160.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima  wanashauriwa  kutumia  mbinu  bora
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA RUNGWE
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Rungwe.

Mkoa wa Mbeva

Wilya ya Rungwe
TS > Kas
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Kidelozo
B Chim va Wastam tad Wasam
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Rungwe, Mbeya.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Rungwe.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
muwezi Novemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya moua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Rungwe

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Rungwe ni milimita 890

hadi 1160.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima  wanashauriwa  kutumia  mbinu  bora
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

105A-09/19

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MBARALI
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbarali.

Mkoa wa Mbeva

Wilayva ya Mbarak
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mbarali, Mbeya.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mbarali.

o Muoua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
muwezi Novemba, 2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya moua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mbarali

Zitaanza: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Novemba-Aprili kwa Wilaya ya Mbarali ni milimita 620

hadi 1160.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima  wanashauriwa  kutumia  mbinu  bora
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania
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